Lindi Yetu Lindi Yetu Author
Title: RAIS MAGUFULI AMFUKUZA KAZI KIGOGO ALIYESUSIA MSHAHARA KWA MIEZI 36
Author: Lindi Yetu
Rating 5 of 5 Des:
Licha ya kupingwa na Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (TUCTA) baada ya kutangaza kupung...
Licha ya kupingwa na Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (TUCTA) baada ya kutangaza kupunguza mishahara ya watumishi wa umma toka milioni 40 hadi 15, leo Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dk. John Pombe Magufuli ametengua uteuzi wa Mkurugenzi Mtendaji wa Kituo cha Uwekezaji (TIC), Juliet Kairuki.
Juliet Kairuki
Dk. Magufuli amefikia maamuzi hayo baada ya kubaini Mkurugenzi huyo kutochukua mshahara wa serikali katika kipindi cha miezi (36) tangu alipoajiriwa Aprili 2013 kwa madai kuwa mshahara huo ni mdogo.

Machi 29 mwaka huu Rais Magufuli akiwa mjini Chato wakati wa mapumziko ya wiki moja alitangaza kupunguza mishahara ya juu kutoka Sh40 milioni hadi Sh15 milioni kwa mwezi na kusema “wapo watumishi wa umma wanalipwa masilahi manono na kuishi kama wako peponi, huku wanaolipwa Sh300,000 wakiishi kama wako jehanamu”.

Aidha taarifa hiyo inasema Rais Magufuli amemteua Clifford Katondo Tandari kukaimu nafasi hiyo, huku mchakato wa kumpata mkurugenzi mpya ukianza mara moja.
Barua

About Author

Advertisement

 
Top